1. Welcome to PHCorner Forums. Take a moment to Sign up and gain unlimited access and extra privileges that guests are not entitled to, such as:

    All that and more! Registration is quick, simple and absolutely free. Join our community today!

alam ko masasagot ninyo to...

Discussion in 'New Members Corner' started by ohitsme, Feb 19, 2016.

  1. pede niyo ba ko tulungan kasi yung asawa ko bago siya magasawa nakapagpundar siya ng bahay at lupa para sa magulang niya ngayon mayasawa na siya,pede ba ko magdesisyon kasi yung kapatid niya na pinagaral ayun yung nakatira eh syempre pinundar yun ng asawa ko,gusto ko maging responsible sila kasi my asawa na yung kapatid niya ang problema nga lang ung tatay niya yung kasama nila dun..panu un???
     
    dorcasdomingo likes this.
  2. Nasa article 2 . Nakalimotan ko lang. Kung sa kanya naka pangalan pwede ata. Isipin mo nalang yung tatay na matanda na at walang matirahan. Hehe mahina ako mag tagalog kasi bisaya ako. Marami sana akong sasabihin. Hehe
     
  3. BeChay

    BeChay Eternal Poster Established

    swerte mo may law practitioner dito nyahaha paki clear up yung details

    1.sa law natin yung pera o properties ni misis mo before sya nagasawa if di nyo tukoy yung klaseng arrangement nyo sa properties before kayo magasawa klarong di conjugal property yun eh parang mangyayari nun eh magiging parang donasyon nya yun sa parents nya unless nakapangalan sa kanya so bale wala kang kapangyarihan para dun.
    2.buhay pa ang tatay nila dba?if di nakapangalan sa misis mo yung properties na yun bale ang may power over nun is yung tatay nila.

    let me know if may karagdagang katanungan haha nakalibre ka ng legal advise haha
     
    dorcasdomingo and collidex73 like this.
  4. san ka sir sa bisaya??

    wala naman problema saken kung nakatira yung tatay niya kc bigay talaga yun ng asawa ko kaso ang ayoko nakatira dun yung kapatid ng asawa ko kasi minsan na saken nagpakita ng di magandang asal,grabe lalo na kung hindi kami nakakatulong sa kapatid,ayoko sila dun kasi iba ang ugali nila baka dumating pa yung time na angkinin na nila yun..
     
  5. dumaguete boss
     
  6. BeChay

    BeChay Eternal Poster Established

    dagdag ko pa if wala na si misis mo (meaning deceased na) wala kang power over that property eh tapik ka lang kasi TS meaning di ka nila direct descendant unless nga nakapangalan sa misis mo yun nung panahon na nagasawa kayo.Buhay pa tatay nya if mamatay yun lahat nun mapupunta sa kapatid nyang naiwan unless may ibang descendant yung ibang kapatid nya or for that matter may mga anak kayo ni misis mo sure ball may parte sila dun. Di pwdeng ibenta ng tatay nya yun kasi yung parte ng nanay nila eh dederetso sa mga anak nya.By the way anu ba issue mo about this?

    teka kapatid ng asawa mo?meaning anak ng tatay at nanay nila?eh may karapatan naman syang tumira dun TS eh anak sya haha unless di sya pinapatira ng tatay nya dun ibang usapan na yan.Habang buhay ang tatay nila pwde silang makitira dun.Kanino ba nakapangalan yung bahay na yun?

    bisaya din pala si TS?bisaya din ako :)
     
    collidex73 likes this.
  7. bisaya din ako :)

    ts kung ang bahay na pinundar niya noon ay sa pagkabinata niya at nauna niyang napundar bago kayo nagkakilala may karapatan pa din tumira kapamilya niya don. Sa case mo na ikaw ang asawa niya, parang mahirap ata mo yon makuha kasi sasabihin ka niyan wala kang karapatan. if ang titulo naman nakapangalan sa kanya at ikaw ang asawa may rights ka na pagdating don.
     
  8. ang point ko naman is pakinabangan like gawing apartment???girl po ako guys...

    ayoko kasi sa kapatid nia na lalaki kasi wala galang sakin,kaya ayoko talaga sila tumira dun...
     
  9. BeChay

    BeChay Eternal Poster Established

    maniwala ka sakin same ang sasabihin ng abogado mo at yung sakin same source namin...tama si oblivion pero mali yung huling banat nya haha
     
  10. ibigsabihin asawa ko nalang din ang makakapagdecide kung pede nia paalisin kapatid niya
     
  11. Madam kanino nga ba nakapangalan ang titulo nun or kung wala pa title kanino naka address ang deed of sale? Na aquired na ng Mister mo ang property na yun noong single pa lang siya o bago pa lang kayo ikasal so posibleng hindi pa yun pasok bilang exclusive na conjugal property ninyong mag asawa unless kung gawan niya ng written marital consent (para magkaroon ka din ng power) kaya naman siguro kahit papaano may karapatan pa din naman na tumira ang mga magulang niya doon :)
     
    Last edited: Feb 19, 2016
  12. bago pa kami ikasal wala naman problema saken kung tumira magulang niya dun,ang ayoko nakatira dun yung kapatid niya..kaya pede kaya sila paalisin??
     
  13. hahahaha mali ba?
     
  14. Pag usapan ninyong mabuti mag asawa yan Madam haha, ang tanong kanino nga ba talaga nakapangalan ang titulo ng bahay at lupa na yan? at sino ang nagbabayad ng amilyar niyan? Kung pwede naman po siguro mapag usapan ng maayos at malumanay yan bakit hindi na lang ganun ang gawin ninyo.. kasi kung pwersahan ang gagawin niyo diyan at lalaban din ang kabilang panig baka umabot lang kayo sa court e alams na hahaha..sobrang magastos! :hilarious:
     
  15. actually sir ang asawa ko nagbayad lang dyan yun lang ginawa niya,,kaya hindi niya alam kung my titulo or what..haiiii
     
  16. Ay yon naman pala. Mahirap talaga yan sa kalagayan mo. Wala kang laban jan. If sa kanya siguro nakapangalan yon at kasal kayo makukuha mo yon sa tamang paraan :)
     
  17. BeChay

    BeChay Eternal Poster Established

    if ganun yung sitwasyon wala kang magagawa dun unless magexecute ng affidavit yung tatay nila na ipangalan sa asawa mo yung properties but thats unlikely dapat kasi pinangalan na sa husband mo yung properties before sya nawala. Ang mangyayari neto pagnawala si tatay nila mga heirs na yung mgahati2x nya di naman pwde ipapangalan sa anak nila yung properties kasi di naman solely sa kanila yun.If may anak kayo ni mister mo heirs na yun kasama sa hatian pero ikaw di ka kasama kasi tapik ka nga lang sa pamilyang yun baga in-laws lang walang power over their properties
     
  18. Ang alam ko po sa ganyan walley ka po " POWER or RIGHTS " sa pundar po ng Mister mo . Kasi Pundar nya po yun nung " SINGLE " pa sya . Nasa batas din po natin yun . .


    Opinyon lang po :)
     
  19. Wow. Ganun pala un. Ang naipundar ng asawa mo na properties before kayo ikasal ay hindi mo pag-aari at hindi mapupunta sayo pag siya ay namatay. Pero may share ang anak niyo, kung meron man, dahil by blood.
     
  20. BeChay

    BeChay Eternal Poster Established

    misnomer yan hehe 3 kinds kasi yan depende sa piliin nyo upon marriage absolute,conjugal o combination of both. Conjugal ownership kasi usual na nalalaman ng majority kaya ganun. Pwede naman kasi if upon marriage mapagkasunduan ninyong magasawa na hahatiin ninyo lahat ng mga yaman ninyo kasama nung mga napundar ninyo nung single pa kayo pero if ever wala kayong napagusapan automatic conjugal properties yung mga yaman nyo only upon marriage setting aside yung mga napundar nung single ka pa

    mali nanaman yan eh ikaw yung direct heir ng misis o mister mo upon marriage automatic na po yan kaso di lang ikaw yung magmamay ari kasi if may anak kayo yung 50% nun sayo eh yung other 50% hahatiin nyo kasama ng mga anak ninyong dalawa o anak nya sa iba haha unless stated otherwise sa isang executed affidavit na di kayo isasama due to some legal reasons na nagbablock sa inyo na maging heir like yung nakulong ka due to crimes involving moral torpitude
     
Tags / Keywords: